70000 പുതിയ തൊഴിലവസരങ്ങളുമായി ഫ്ലിപ്​കാര്‍ട്ട്

ബെംഗളൂരു : ഉത്സവ സീസണില്‍ 70000 പുതിയ തൊഴിലവസരങ്ങള്‍ സൃഷ്​ടിക്കാനൊരുങ്ങി പ്രമുഖ ഇ-കൊമേഴ്​സ് സ്ഥാപനം ഫ്ലിപ്​കാര്‍ട്ട്​. ബിഗ് ബില്ല്യണ്‍ ഡേയ്‌സി​െന്‍റ ഡെലിവറി എക്‌സിക്യൂട്ടീവുകള്‍, ഓര്‍ഡര്‍ എടുക്കുന്നവര്‍, സംഭരണം, തരംതിരിക്കല്‍, പാക്കിങ്ങ്, വിഭവശേഷി, പരിശീലനം, വിതരണം എന്നീ മേഖലകളില്‍ നടത്തുന്ന നിക്ഷേപങ്ങള്‍ ഉത്സവ സീസണില്‍ അധിക തൊഴില്‍ അവസരങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിക്കും. പരോക്ഷമായി ലക്ഷക്കണക്കിനാളുകള്‍ക്കു തൊഴില്‍ ലഭിക്കുമെന്നു ഫ്ലിപ്കാര്‍ട്ട്‌അറിയിച്ചു.

പുതിയ തൊഴിലവസരങ്ങള്‍ക്ക്​ പുറമെ വില്‍പ്പനക്കാരുടെ പ്രദേശങ്ങളിലും പരോക്ഷമായി തൊഴില്‍ സൃഷ്ടിക്കാന്‍ ഇത് കാരണമായേക്കും. . ഡെലിവറിക്കായി 50000 പലവ്യഞജന കടകള്‍ തെരഞ്ഞെടുക്കുന്നതോടെ ആയിരങ്ങള്‍ക്ക്​ തൊഴില്‍ ലഭിക്കും.

പുതിയ ജീവനക്കാര്‍ക്ക് ഇ-കോമേഴ്‌സി​െന്‍റ വൈവിധ്യങ്ങളെക്കുറിച്ച്‌ പരിശീലനം നല്‍കുമെന്നും തൊഴിലവസരങ്ങള്‍ സൃഷ്​ടിക്കുന്നതിലൂടെ സാമ്ബത്തിക മേഖലയുടെ വളര്‍ച്ചാണ് തങ്ങള്‍ ലക്ഷ്യമിടുന്നതെന്ന് ഫ്ലിപ്കാര്‍ട്ട് സീനിയര്‍ വൈസ് പ്രസിഡന്‍റ്​ അമിതേഷ് ജാ വ്യക്തമാക്കി.

കോവിഡ്​ പശചാത്തലത്തില്‍ ആളുകള്‍ ഓണ്‍ലൈന്‍ വ്യാപാരത്തോട്​ കൂടുതല്‍ താല്‍പര്യം കാണിക്കുന്ന സാഹചര്യം നില നില്‍ക്കുന്നതിനാലാണ് തങ്ങളുടെ ശൃംഖല വ്യാപിപ്പിക്കാനായി കൂടുതല്‍ ഡെലിവറി പാര്‍ട്​നര്‍മാരെ നിയോഗിക്കാന്‍ ഫ്ലിപ്​കാര്‍ട്ട്​ തീരുമാനിച്ചത്​. ഇന്ത്യന്‍ മാര്‍ക്കറ്റില്‍ ആമസോണുമായി നേരി​ട്ട്​ ഏറ്റുമുട്ടുന്ന സ്​ഥിതിയില്‍ നിന്നും കാര്യങ്ങള്‍ മാറി, റിലയന്‍സ്​ ഇന്‍ഡസ്​ട്രീസ്​ പുതുതായി തുടക്കമിട്ട ജിയോ മാര്‍ട്ടില്‍ നിന്നും കൂടി വെല്ലുവിളികള്‍ നേരിടുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ്​ ഫ്ലിപ്കാര്‍ട്ട് പുതിയ തീരുമാനത്തില്‍ എത്തിയത്. നാലോ അഞ്ചോ ദിവസം നീണ്ടു നില്‍ക്കുന്ന ബിഗ്​ ബില്യണ്‍ ഡേയ്​സ്​ ഒക്​ടോബറില്‍ ദീപാവലിക്ക്​ അടുത്ത ദിവസങ്ങളില്‍ പ്രതീക്ഷിക്കാം. മൊത്തക്കച്ചവടങ്ങള്‍ക്കായി ഫ്ലിപ്​കാര്‍ട്ട്​ ഹോള്‍സെയിലിന്​ തുടക്കമിട്ടെന്ന റിപ്പോര്‍ട്ടുകളും പുറത്തു വന്നിരുന്നു.

Next Post

തി​രൂ​ർ സ്വ​ദേ​ശി ഖോ​ർ​ഫ​കാ​നി​ൽ നി​ര്യാ​ത​നാ​യി

Wed Sep 16 , 2020
ഫു​ജൈ​റ: തി​രൂ​ര്‍ പൊ​റൂ​ര്‍ സ്വ​ദേ​ശി മു​ഹ​മ്മ​ദ് റാ​ഫി അ​ച്ചി​പ്ര (45) ഖോ​ര്‍​ഫ​കാ​നി​ല്‍ നി​ര്യാ​ത​നാ​യി. പ​രേ​ത​നാ​യ അ​ച്ചി​പ്ര ഉ​മ്മ​റി​െന്‍റ​യും കു​ഞ്ഞി​പ്പാ​ത്തു​മ്മ​യു​ടെ​യും മ​ക​നാ​ണ്. ഖോ​ര്‍​ഫ​കാ​നി​ലെ സാ​ജി​ദ സൂ​പ്പ​ര്‍​മാ​ര്‍​ക്ക​റ്റി​ല്‍ മാ​നേ​ജ​ര്‍ ആ​യി ജോ​ലി ചെ​യ്തു വ​രു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. ഭാ​ര്യ: ഉ​മ്മു സ​ല്‍​മ. മ​ക്ക​ള്‍: ഫാ​ത്തി​മ റി​ന്‍​സ, മു​ഹ​മ്മ​ദ് ഇ​ഷാ​ന്‍. സ​ഹോ​ദ​ര​ങ്ങ​ള്‍: അ​സീ​സ് (യു.​എ.​ഇ), ശ​റ​ഫു​ദ്ദീ​ന്‍ (യു.​എ.​ഇ), ഫൈ​സ​ല്‍, ആ​യി​ഷ ബീ​വി, ഫാ​ത്തി​മ.

Breaking News

error: Content is protected !!