ആണവ ശാസ്ത്രഞ്ജന്റെ കൊലപാതകം; പ്രതികാരം ചെയ്യാനുറച്ച് ഇറാൻ

ഇറാന്‍ ആണവ പദ്ധതികളുടെ ശില്‍പി മുഹ്സിന്‍ ഫക്രിസാദെയുടെ കൊലപാതകത്തെ തുടര്‍ന്ന് ഗള്‍ഫ് മേഖലയില്‍ രൂപപ്പെട്ട പ്രതിസന്ധി തുടരുന്നു. ശക്തമായ പ്രത്യാക്രമണം ഉണ്ടാകുമെന്ന് ഇറാന്‍ വീണ്ടും മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി. അന്താരാഷ്ട്ര ആണവോര്‍ജ സമിതിയുടെ അന്വേഷണം നിര്‍ത്തിവെക്കാന്‍ ഇറാന്‍ പാര്‍ലമെന്‍റ് ആവശ്യപ്പെട്ടു. മുഴുവന്‍ ശാസ്ത്രജ്ഞന്‍മാരുടെയും സുരക്ഷ വര്‍ധിപ്പിക്കാന്‍ ഇറാന്‍ സൈനിക നേതൃത്വത്തിന്‍റെ അടിയന്തര യോഗം തീരുമാനിച്ചു.

അതിനിടെ, കൂടുതല്‍ രാജ്യങ്ങള്‍ കൊലയെ അപലപിച്ച്‌ രംഗത്തു വന്നു. പ്രതിസന്ധി വഷളാക്കുന്ന നടപടി ഉണ്ടാകരുതെന്ന് വിവിധ രാജ്യങ്ങള്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഇസ്രായേലും അമേരിക്കയും സംഭവത്തെ കുറിച്ച്‌ ഇനിയും പ്രതികരിച്ചിട്ടില്ല.

Next Post

ഇന്ത്യയിൽ പൊതു ജനങ്ങളെ കുഴക്കാൻ ഡിസംബർ ഒന്ന് മുതൽ നിര്‍ണായക മാറ്റങ്ങള്‍ വരുന്നു

Mon Nov 30 , 2020
ഡിസംബര്‍ 1 മുതല്‍ മുഴുവൻ ഇന്ത്യക്കാരെയും ബാധിക്കുന്ന ചില നിര്‍ണായകമായ മാറ്റങ്ങള്‍ എന്തൊക്കെയാണെന്ന് പരിശോധിക്കാം. ഭൂരിപക്ഷം ഇന്ത്യന്‍ പൗരന്മാരുടെയും ജീവിതത്തെ വളരെയധികം ബാധിച്ചേക്കാവുന്ന ചില മാറ്റങ്ങള്‍ എന്തൊക്കെയാണെന്ന് താഴെ ചേര്‍ക്കുന്നു. ഇന്ത്യയില്‍, എല്‍‌പി‌ജി വില സര്‍ക്കാര്‍ എണ്ണ കമ്ബനികള്‍ പ്രതിമാസ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ പരിഷ്കരിക്കും. പാചക വാതകങ്ങളുടെ വില ഡിസംബറില്‍ മാറുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. മഹാമാരി സമയത്ത് ആഭ്യന്തര എല്‍‌പി‌ജി വില സ്ഥിരമായി നിലനിര്‍ത്താന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ നിരവധി നടപടികള്‍ കൈക്കൊണ്ടിട്ടുണ്ട്. കഴിഞ്ഞ മാസം […]

Breaking News

error: Content is protected !!