യുകെ : ഹെൽത്ത് കെയർ ജോലിക്കാർക്ക് ഒരാഴ്ചക്കുള്ളിൽ കോവിഡ് വാക്സിൻ ലഭ്യമാക്കും- പ്രധാന മന്ത്രി

ലണ്ടൻ : യുകെയിലെ എല്ലാ ഹെൽത്ത് കെയർ ജോലിക്കാർക്കും ഒരാഴ്ചക്കുള്ളിൽ കോവിഡ് വാക്സിൻ നൽകിതുടങ്ങുമെന്ന് പ്രധാന മന്ത്രി ബോറിസ് ജോൺസൺ പ്രസ്താവിച്ചു. ഫൈസർ വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത പ്രതിരോധ വാക്സിന്റെ പൊതു ഉപയോഗത്തിന് ഡിസംബർ പത്തിനുള്ളിൽ ബ്രിട്ടീഷ് സർക്കാർ അനുമതി നൽകുമെന്നും അദ്ദേഹം പ്രസ്താവിച്ചു.

ക്ലിനിക്കൽ ട്രയലിൽ 95 ശതമാനം വിജയം കണ്ട ഫെയ്‌സറിനെ പ്രതീക്ഷയോടെയാണ് യുകെയടക്കമുള്ള രാജ്യങ്ങളിലെ ആരോഗ്യ പ്രവർത്തകർ നോക്കികാണുന്നത്. ഫൈസറിന്റെ 40 മില്ല്യൺ ഡോസുകൾ NHS ഇതിനോടകം ഓർഡർ ചെയ്ത് കഴിഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. ഡിസംബർ രണ്ടാം വാരത്തോടെ ഈ വാക്സിന്റെ ഫീൽഡിൽ നിന്നുള്ള ഫലങ്ങൾ ലഭിച്ചു തുടങ്ങുമെന്നാണ് കമ്പനി പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്.

Next Post

ഒടുവിൽ മോഡിയും സംഘവും കർഷകർക്ക്‌ മുന്നിൽ കീഴടങ്ങി ; ഉപാധികൾ കേന്ദ്രം അംഗീകരിച്ചതോടെ ചർച്ചക്ക് തയ്യാറായി കർഷകർ !

Tue Dec 1 , 2020
കര്‍ഷകപ്രക്ഷോഭം അഞ്ച് ദിവസം പിന്നിടവെ കേന്ദ്രവുമായി ചര്‍ച്ചക്ക് തയ്യാറായി കര്‍ഷകര്‍. ചർച്ചയിൽ പങ്കെടുക്കാനായി കർഷകർ മുന്നോട്ട് വെച്ച ഉപാധികൾ കേന്ദ്രം അംഗീകരിച്ചതോടെ 35 കര്‍ഷക പ്രതിനിധികള്‍ ദല്‍ഹിയില്‍ നടക്കുന്ന ചര്‍ച്ചയില്‍ പങ്കെടുക്കും. കോർഡിനേഷൻ കമ്മിറ്റിയെ ചർച്ചക്ക് വിളിക്കണമെന്നായിരുന്നു കർഷക സംഘടനകളുടെ ആവശ്യം. കേന്ദ്രം ഉപാധികൾ അംഗീകരിച്ച സാഹചര്യത്തിൽ കർഷകർ ചർച്ചയിൽ പങ്കെടുക്കും. കര്‍ഷക പ്രതിനിധികളായ 32 പേരും മറ്റ് മൂന്ന് പേരുമടക്കം 35 പേരാണ് ചര്‍ച്ചയില്‍ പങ്കെടുക്കുന്നത്. ഇവര്‍ ചര്‍ച്ചക്കായി […]

Breaking News

error: Content is protected !!