റബര്‍ വില ആറു വര്‍ഷത്തെ മികച്ച നിലയിലേക്ക് ഉയര്‍ന്നു

കോട്ടയം: കര്‍ഷകര്‍ക്ക് പ്രതീക്ഷ നല്‍കുന്നവിധം റബര്‍ വില ആറു വര്‍ഷത്തെ മികച്ച നിലയിലേക്ക് ഉയര്‍ന്നു.ആര്‍.എസ്.എസ് നാലാം ഗ്രേഡ് റബറിന് കോട്ടയം മാര്‍ക്കറ്റില്‍ 163 രൂപ ലഭിച്ചു. ഇതിന്​ മുമ്ബ് 2014 ജനുവരി ഒന്നിനാണ് റബറിന്​ മികച്ച വില രേഖപ്പെടുത്തിയത്. അന്ന്​ 163.50 രൂപയായിരുന്നു.

ബാങ്കോക്ക് വിപണിയില്‍ റബര്‍ വില 179 രൂപയിലെത്തി. വരും ദിവസങ്ങളില്‍ രാജ്യാന്തര വില വീണ്ടും ഉയരുമെന്നാണ് സാമ്ബത്തിക വിദഗ്​ധരുടെ വിലയിരുത്തല്‍. കഴിഞ്ഞ എട്ട്​ വര്‍ഷമായി കേരളത്തിലെ റബര്‍ ഉല്‍പ്പാദനം ഗണ്യമായി കുറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്​. വരും ദിവസങ്ങളില്‍ റബര്‍ പഴയ പ്രതാപത്തിലേക്ക് തിരികെ പോകാനാണ് സാധ്യത.

റബര്‍ വിലയിലെ സര്‍വകാല റെക്കോര്‍ഡ് 243 രൂപയാണ് (കോട്ടയം)​. 2011 ഏപ്രില്‍ അഞ്ചിനായിരുന്നുവത്​. കഴിഞ്ഞ 10 വര്‍ഷത്തെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ വില രേഖപ്പെടുത്തിയത്​ 2016 ​ഫെബ്രുവരി എട്ടിനാണ്​. 91 രൂപയിലേക്കാണ്​ അന്ന്​ വില താഴ്​ന്നത്​.

Next Post

എന്‍സിപി നേതാവായ 39കാരിയെ ബൈക്കിലെത്തിയ അക്രമി സംഘം കഴുത്തുമുറിച്ച്‌ കൊന്നു

Tue Dec 1 , 2020
മുംബൈ: മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ എന്‍സിപി നേതാവായ 39കാരിയെ ബൈക്കിലെത്തിയ അക്രമി സംഘം കഴുത്തുമുറിച്ച്‌ കൊന്നു. ഓവര്‍ടേക്കുമായി ബന്ധപ്പെട്ട തര്‍ക്കമാണ് കൊലപാതകത്തില്‍ കലാശിച്ചത്. അജ്ഞാതരായ പ്രതികള്‍ക്കെതിരെ പൊലീസ് കേസെടുത്ത് അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. തിങ്കളാഴ്ച അഹമ്മദ്‌നഗര്‍ ജില്ലയിലാണ് സംഭവം. വനിതാ സംഘടനയുടെ അധ്യക്ഷ കൂടിയായ രേഖ ഭൗസാഹേബ് ജാരെയാണ് കൊല്ലപ്പെട്ടത്. പുനെയില്‍ നിന്ന് അമ്മ, മകന്‍, സുഹൃത്ത് എന്നിവര്‍ക്കൊപ്പം കാറില്‍ അഹമ്മദ് നഗറിലേക്ക് പോകുന്ന വഴിയാണ് ആക്രമണം ഉണ്ടായത്. രേഖയുടെ കാര്‍ അക്രമി സംഘം […]

Breaking News

error: Content is protected !!