തുടർച്ചയായ അപകടങ്ങൾ: ബോയിങ്ങിന്​ 18,000 കോടി രൂപ പിഴ !

വാഷിങ്​ടണ്‍: മുന്നൂറിലേറെ പേ​രുടെ മരണത്തിനിടയാക്കിയ രണ്ട്​ വിമാന ദുരന്തങ്ങളില്‍ യു.എസ്​ വിമാന നിര്‍മാണ കമ്പനി ഭീമന്‍ ബോയിങ്ങിന്​ 250 കോടി ഡോളര്‍ (ഏകദേശം 18,343.50 കോടി രൂപ) പിഴയിട്ട്​ യു.എസ്​ നീതിന്യായ വകുപ്പ്​. 2019 മാര്‍ച്ചില്‍ ഇന്തോനേഷ്യയിലും എത്യോപ്യയിലും ബോയിങ്​ 737 മാക്​സ്​ വിമാനാപകടങ്ങളില്‍ 346 ​േപരാണ്​ മരിച്ചത്​.

അപകടങ്ങളെ തുടര്‍ന്ന്​ ലോകവ്യാപകമായി 737 മാക്​സ്​ വിമാനങ്ങള്‍ക്ക്​ നിരോധനം ഏര്‍പ്പെടുത്തുകയും ചെയ്​തു. സംഭവം അന്വേഷിച്ച യു.എസ്​ കോണ്‍ഗ്രസ്​ സമിതി ബോയിങ്​ കുറ്റക്കാരാണെന്ന്​ ക​ണ്ടെത്തിയിരുന്നു. വസ്​തുതകള്‍ മറച്ചുവെച്ചാണ്​ ലാഭക്കൊതിയന്മാരായ ജീവനക്കാര്‍ വിമാനങ്ങള്‍ വില്‍പന നടത്തുന്നതെന്ന്​ ​യു.എസ്​ വ്യോമയാന ഉ​േദ്യാഗസ്ഥന്‍ ഡേവിഡ്​ ബേണ്‍സ്​ കുറ്റപ്പെടുത്തി.

പറക്കുന്ന ശവപ്പെട്ടികളാണ്​ വില്‍പന നടത്തുന്നതെന്ന്​ യു.എസ്​ കോണ്‍ഗ്രസ്​ സെനറ്റര്‍ റിച്ചാര്‍ഡ്​ ബ്ലൂമെന്തല്‍ ആരോപിച്ചു.

Next Post

അമേരിക്കയിൽ ആക്രമണത്തില്‍ ദേശീയ പതാക ഉപയോഗിച്ച മലയാളിക്കെതിരെ പരാതി

Sun Jan 10 , 2021
ന്യൂഡല്‍ഹി: യു.എസ് കാപിറ്റല്‍ ഹില്‍ ആക്രമണത്തില്‍ ഇന്ത്യന്‍ ദേശീയ പതാകയുമായി പങ്കെടുത്ത അമേരിക്കന്‍ മലയാളി വിന്‍സന്‍റ് സേവ്യര്‍ പാലത്തിങ്കലിനെതിരെ പരാതി. ഡല്‍ഹി കല്‍ക്കാജി പൊലീസ് സ്റ്റേഷനിലാണ് പരാതി നല്‍കിയത്. ദേശീയ പതാകയെ അപമാനിച്ചെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി രണ്ട് അഭിഭാഷകരാണ് പരാതിക്കാര്‍. പ്രാഥമിക അന്വേഷണം നടത്തിയും ഉന്നത ഉദ്യോഗസ്ഥരുമായി ആലോചിച്ചും കേസ് രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യുന്ന കാര്യത്തില്‍ തീരുമാനം എടുക്കുമെന്ന് പൊലീസ് ദേശീയ മാധ്യമങ്ങളെ അറിയിച്ചു. പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് ഡോ​ണ​ള്‍​ഡ്​ ട്രം​പിന്‍റെ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പ്​ തോ​ല്‍​വി അം​ഗീ​ക​രി​ക്കാ​ന്‍ […]

Breaking News

error: Content is protected !!