യ​മ​ൻ ഹൂ​തി സാ​യു​ധ​സം​ഘ​ത്തെ​യും നേ​താ​ക്ക​ളെ​യും തീ​വ്ര​വാ​ദ സം​ഘ​ട​ന​ക​ളു​ടെ പ​ട്ടി​ക​യി​ല്‍; അ​മേ​രി​ക്ക​ന്‍ തീ​രു​മാ​ന​ത്തെ സൗ​ദി അ​റേ​ബ്യ സ്വാ​ഗ​തം​ചെ​യ്തു

ജി​ദ്ദ: യ​മ​നി​ലെ ഹൂ​തി സാ​യു​ധ​സം​ഘ​ത്തെ​യും നേ​താ​ക്ക​ളെ​യും തീ​വ്ര​വാ​ദ സം​ഘ​ട​ന​ക​ളു​ടെ പ​ട്ടി​ക​യി​ല്‍ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടു​ത്താ​നു​ള്ള അ​മേ​രി​ക്ക​ന്‍ തീ​രു​മാ​ന​ത്തെ സൗ​ദി അ​റേ​ബ്യ സ്വാ​ഗ​തം​ചെ​യ്യു​ന്നു​വെ​ന്ന്​ വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യം. ഇ​റാ​നി​യ​ന്‍ പി​ന്തു​ണ​യു​ള്ള ഹൂ​തി​ക​ളു​ടെ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ങ്ങ​ള്‍ അ​തി​രു​ക​ട​ന്ന​താ​ണ്. അ​ത്​ ഉ​യ​ര്‍​ത്തു​ന്ന അ​പ​ക​ട​വും ഭീ​ഷ​ണി​യും ക​ണ​ക്കി​ലെ​ടു​ത്താ​ണ്​ അ​മേ​രി​ക്ക​യു​ടെ തീ​രു​മാ​നം.

അ​തോ​ടൊ​പ്പം യ​മ​ന്‍ ജ​ന​ത​യു​ടെ മാ​നു​ഷി​ക സ്ഥി​തി മോ​ശ​മാ​ക്കു​ന്ന​തി​നും അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര സ​മാ​ധാ​ന​ത്തി​നും സു​ര​ക്ഷ​ക്കും ലോ​ക സ​മ്ബ​ദ്​​വ്യ​വ​സ്ഥ​ക്കും നി​ര​ന്ത​ര ഭീ​ഷ​ണി​യാ​യി തു​ട​രു​ന്ന​തി​ലു​മാ​ണ്.

ഹൂ​തി​ക​ളു​ടെ തീ​വ്ര​വാ​ദ​പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ങ്ങ​ള്‍ അ​വ​സാ​നി​പ്പി​ക്കാ​ന്‍ അ​മേ​രി​ക്ക​ന്‍ തീ​രു​മാ​നം കാ​ര​ണ​മാ​കു​മെ​ന്ന്​ വി​ദേ​ശ മ​ന്ത്രാ​ല​യം പ്ര​ത്യാ​ശ പ്ര​ക​ടി​പ്പി​ച്ചു. ഹൂ​തി​ക​ളു​ടെ അ​പ​ക​ട​ത്തെ നി​ര്‍​വീ​ര്യ​മാ​ക്കും. തീ​വ്ര​വാ​ദ സം​ഘ​ട​ന​ക്ക്​ ധ​ന​സ​ഹാ​യം, മി​സൈ​ലു​ക​ള്‍, ഡ്രോ​ണു​ക​ള്‍, ആ​യു​ധ​ന​ങ്ങ​ള്‍ എ​ന്നി​വ ന​ല്‍​കു​ന്ന​ത്​ അ​വ​സാ​നി​പ്പി​ക്കാ​ന്‍ ഇ​ത്​ സ​ഹാ​യി​ക്കും.

യ​മ​ന്‍ ജ​ന​ത​യെ ല​ക്ഷ്യ​മി​ട്ട്​ ആ​ക്ര​മ​ണം ന​ട​ത്തു​ന്ന​തും അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര ക​പ്പ​ല്‍ സ​ര്‍​വി​സി​നെ​യും അ​യ​ല്‍​രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളെ​യും ഭീ​ഷ​ണി​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന​തും അ​വ​സാ​നി​പ്പി​ക്കാ​നും സ​ഹാ​യി​ക്കു​ന്ന​താ​ണ്. യ​മ​നി​ലെ നി​ല​വി​ലെ രാ​ഷ്​​ട്രീ​യ ശ്ര​മ​ങ്ങ​ളു​ടെ​യും വി​ജ​യ​ത്തി​ന്​ ഇ​ട​യാ​ക്കും.

ഹൂ​തി നേ​താ​ക്ക​ളെ ച​ര്‍​ച്ച​യി​ലേ​ക്ക്​ ഗൗ​ര​വ​മാ​യി മ​ട​ങ്ങാ​ന്‍ തീ​രു​മാ​നം നി​ര്‍​ബ​ന്ധി​താ​രാ​ക്കും. യ​മ​ന്‍ പ്ര​തി​സ​ന്ധി അ​വ​സാ​നി​പ്പി​ക്കാ​നും രാ​ഷ്​​ട്രീ​യ പ​രി​ഹാ​ര​ത്തി​ലെ​ത്താ​നും യു.​എ​ന്‍ പ്ര​തി​നി​ധി മാ​ര്‍​ട്ടി​ന്‍ ഗ്രി​ഫ്​​റ്റ്​​സി​െന്‍റ എ​ല്ലാ ശ്ര​മ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കും നി​ര്‍​ദേ​ശ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കും സൗ​ദി അ​റേ​ബ്യ​യു​ടെ പി​ന്തു​ണ​യു​ണ്ടാ​കു​മെ​ന്ന്​ വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യം വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.

Next Post

ഒ​മാ​ന്‍ എ​യ​ര്‍ മ​സ്​​ക​ത്തി​ല്‍​നി​ന്ന്​ കൊ​ച്ചി​യി​ലേ​ക്ക്​ ഒ​രു സ​ര്‍​വി​സ്​ കൂ​ടി

Wed Jan 13 , 2021
മ​സ്​​ക​ത്ത്​: ഒ​മാ​ന്‍ എ​യ​ര്‍ മ​സ്​​ക​ത്തി​ല്‍​നി​ന്ന്​ കൊ​ച്ചി​യി​ലേ​ക്ക്​ ഒ​രു സ​ര്‍​വി​സ്​ കൂ​ടി തു​ട​ങ്ങും. മൊ​ത്തം 25 ഇ​ട​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്ക്​ ജ​നു​വ​രി​യി​ല്‍ പു​തി​യ സ​ര്‍​വി​സു​ക​ള്‍ തു​ട​ങ്ങു​മെ​ന്ന്​ ദേ​ശീ​യ വി​മാ​ന​ക്ക​മ്ബ​നി വാ​ര്‍​ത്ത​ക്കു​റി​പ്പി​ല്‍ അ​റി​യി​ച്ചു. മ​സ്​​ക​ത്തി​ല്‍​നി​ന്ന്​ ദോ​ഹ​യി​ലേ​ക്കു​ള്ള പ്ര​തി​വാ​ര വി​മാ​ന​ങ്ങ​ള്‍ ര​ണ്ടി​ല്‍​നി​ന്ന്​ നാ​ലാ​യി ഉ​യ​ര്‍​ത്തും. ദു​ബൈ​യി​ലേ​ക്കു​ള്ള​ത്​ മൂ​ന്നി​ല്‍​നി​ന്ന്​ അ​ഞ്ചാ​യും ല​ണ്ട​നി​ലേ​ക്കു​ള്ള​ത്​ ര​ണ്ടി​ല്‍​നി​ന്ന്​ മൂ​ന്നാ​യും വ​ര്‍​ധി​പ്പി​ക്കും. കൊ​ച്ചി​ക്കു​ പു​റ​മെ മും​ബൈ, കൈ​റോ, ഡ​ല്‍​ഹി, ഹൈ​ദ​രാ​ബാ​ദ്, ഇ​സ്​​ലാ​മാ​ബാ​ദ്, ലാ​ഹോ​ര്‍, ചെ​ന്നൈ എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്ക്​ ഒാ​രോ സ​ര്‍​വി​സു​ക​ളും​കൂ​ടി ആ​രം​ഭി​ക്കും. എ​ല്ലാ​വി​ധ കോ​വി​ഡ്​ സു​ര​ക്ഷാ​ന​ട​പ​ടി​ക്ര​മ​ങ്ങ​ളും […]

Breaking News

error: Content is protected !!