ഒ​മാ​നി​ലേ​ക്ക്​ വി​ദേ​ശി തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളു​ടെ വ​ര​വ്​ വ​ർ​ധി​ച്ചു

മ​സ്​​ക​ത്ത്​: ഒ​മാ​നി​ലേ​ക്കു​ള്ള വി​ദേ​ശി തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളു​ടെ റി​ക്രൂ​ട്ട്​​മെന്‍റ്​ വ​ര്‍​ധി​ച്ചു. ഒ​രി​ട​വേ​ള​ക്കു​ശേ​ഷം വൈ​റ്റ്​ കോ​ള​ര്‍ ജീ​വ​ന​ക്കാ​രാ​യ (ഒാ​ഫി​സ്​ ജോ​ലി​ക്കാ​ര്‍) വി​ദേ​ശി​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണ​ത്തി​ല്‍ വ​ര്‍​ധ​ന​ രേ​ഖ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ​താ​യി ദേ​ശീ​യ സ്​​ഥി​തി​വി​വ​ര കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​െന്‍റ റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ടി​ല്‍ പ​റ​യു​ന്നു. ക​ഴി​ഞ്ഞ ഡി​സം​ബ​ര്‍ അ​വ​സാ​നം 14.06 ല​ക്ഷം വി​ദേ​ശ തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളാ​ണ്​ രാ​ജ്യ​ത്ത്​ ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന​ത്.

ജ​നു​വ​രി അ​വ​സാ​നം ഇ​ത്​ 14.39 ല​ക്ഷ​മാ​യി ഉ​യ​ര്‍​ന്നു. ബി​രു​ദ​ധാ​രി​ക​ളാ​യ വി​ദേ​ശി​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം 2.3 ശ​ത​മാ​നം വ​ര്‍​ധി​ച്ച്‌​ 1,14,812 ആ​യി. മാ​സ്​​റ്റേ​ഴ്​​സ്, പി​എ​ച്ച്‌.​ഡി യോ​ഗ്യ​ത​യു​ള്ള​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണം 8892ല്‍ ​നി​ന്ന്​ 9100 ആ​യും ഉ​യ​ര്‍​ന്നു.

ജ​ന​റ​ല്‍ ഡി​പ്ലോ​മ യോ​ഗ്യ​ത​യു​ള്ള​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണ​ത്തി​ലും വ​ര്‍​ധ​ന​യു​ണ്ട്. 2.36 ല​ക്ഷ​ത്തി​ല്‍​നി​ന്ന്​ 2.42 ല​ക്ഷ​മാ​യാ​ണ്​ ഇ​ത്​ ഉ​യ​ര്‍​ന്ന​ത്. അ​തേ​സ​മ​യം, അ​ടി​സ്​​ഥാ​ന വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ യോ​ഗ്യ​ത​യു​ള്ള​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണം കു​റ​ഞ്ഞ​താ​യും ദേ​ശീ​യ സ്​​ഥി​തി​വി​വ​ര കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​െന്‍റ റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട്​ പ​റ​യു​ന്നു.

10.39 ല​ക്ഷ​ത്തി​ല്‍​നി​ന്ന്​ 10.15 ല​ക്ഷ​മാ​യാ​ണ്​ ഇ​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണം കു​റ​ഞ്ഞ​ത്. കോ​വി​ഡ്​ സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ല്‍ നി​ര്‍​മാ​ണ മേ​ഖ​ല​യി​ലും മ​റ്റും ഉ​ണ്ടാ​യ പ്ര​തി​സ​ന്ധി​ക​ളെ തു​ട​ര്‍​ന്ന്​ കു​റ​ഞ്ഞ വേ​ത​ന​ക്കാ​രാ​യ നി​ര​വ​ധി വി​ദേ​ശി​ക​ള്‍ നാ​ടു​ക​ളി​ലേ​ക്ക്​ മ​ട​ങ്ങി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. ജ​നു​വ​രി​യി​ല്‍ 8700 ബം​ഗ്ലാ​ദേ​ശി​ക​ള്‍ ഒ​മാ​നി​ല്‍ പു​തു​താ​യി എ​ത്തി. 5.49 ല​ക്ഷം പേ​രു​ള്ള ബം​ഗ്ലാ​ദേ​ശി​ക​ളാ​ണ്​ ഒ​മാ​നി​ലെ ഏ​റ്റ​വും വ​ലി​യ പ്ര​വാ​സി സ​മൂ​ഹം. 8150 ഇ​ന്ത്യ​ക്കാ​രാ​ണ്​ ജ​നു​വ​രി​യി​ല്‍ പു​തു​താ​യി എ​ത്തി​യ​ത്. 4.91 ല​ക്ഷ​മാ​ണ്​ ഇ​ന്ത്യ​ക്കാ​രു​ടെ മൊ​ത്തം എ​ണ്ണം.

അ​യ്യാ​യി​രം പാ​കി​സ്​​താ​നി​ക​ളും ജ​നു​വ​രി​യി​ല്‍ ഒ​മാ​നി​ല്‍ എ​ത്തി. വി​ദേ​ശ തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളി​ല്‍ 79 ശ​ത​മാ​നം പേ​രും സ്വ​കാ​ര്യ മേ​ഖ​ല​യി​ലാ​ണ്​ ജോ​ലി ചെ​യ്യു​ന്ന​ത്. സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ മേ​ഖ​ല​യി​ലെ വി​ദേ​ശി​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം ഡി​സം​ബ​റി​ല്‍ 43,842 ആ​യി​രു​ന്ന​ത്​ 41,866 ആ​യി കു​റ​ഞ്ഞു. 5.87 ല​ക്ഷം വി​ദേ​ശി​ക​ളും മ​സ്​​ക​ത്ത്​ ഗ​വ​ര്‍​ണ​റേ​റ്റി​ലാ​ണ്​ ഉ​ള്ള​ത്. ര​ണ്ടു​ല​ക്ഷം പേ​ര്‍ വ​ട​ക്ക​ന്‍ ബാ​ത്തി​ന​യി​ലും ഒ​ന്ന​ര ല​ക്ഷം പേ​ര്‍ തെ​ക്ക​ന്‍ ദോ​ഫാ​ര്‍ മേ​ഖ​ല​യി​ലു​മു​ണ്ട്. മു​സ​ന്ദ​മി​ലാ​ണ്​ വി​ദേ​ശി​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം കു​റ​വ്. 11,919 വി​ദേ​ശ തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളാ​ണ്​ ഇ​വി​ടെ​യു​ള്ള​ത്.

Next Post

ഖത്തർ: എ​ന്‍.​ഒ.​സി ഇ​ല്ലാ​തെ തൊ​ഴി​ല്‍​മാ​റ്റം- മി​നി​മം വേ​ത​ന നി​യ​മം

Tue Feb 23 , 2021
എ​ന്‍.​ഒ.​സി ഇ​ല്ലാ​തെ തൊ​ഴി​ല്‍​മാ​റ്റം, മി​നി​മം വേ​ത​ന നി​യ​മം എ​ന്നി​വ ഖ​ത്ത​റി​ലെ തൊ​ഴി​ല്‍​മേ​ഖ​ല​യി​ലെ അ​ടു​ത്തി​ടെ വ​ന്ന വ​ന്‍​മാ​റ്റ​മാ​ണ്. അ​മീ​ര്‍ ശൈ​ഖ്​ ത​മീം ബി​ന്‍ ഹ​മ​ദ്​ ആ​ല്‍​ഥാ​നി​യാ​ണ്​ പു​തി​യ തൊ​ഴി​ല്‍ നി​യ​മം അം​ഗീ​ക​രി​ച്ച്‌​ ഈ​യ​ടു​ത്ത്​ ഉ​ത്ത​ര​വി​റ​ക്കി​യ​ത്​. നി​യ​മ​പ്ര​കാ​രം എ​ന്‍.​ഒ.​സി ഇ​ല്ലാ​തെ​ത​ന്നെ തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക്ക്​ നി​ബ​ന്ധ​ന​ക്ക്​ വി​ധേ​യ​മാ​യി തൊ​ഴി​ല്‍​മാ​റാ​ന്‍ ക​ഴി​യും. ഗാ​ര്‍​ഹി​ക ജോ​ലി​ക്കാ​ര​ട​ക്കം എ​ല്ലാ തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ള്‍​ക്കും 1000 റി​യാ​ല്‍ മി​നി​മം വേ​ത​നം ന​ല്‍​ക​ണം. ന്യാ​യ​മാ​യ താ​മ​സ​സൗ​ക​ര്യ​വും ഭ​ക്ഷ​ണ​വും ന​ല്‍​കു​ന്നി​ല്ലെ​ങ്കി​ല്‍ തൊ​ഴി​ലാ​ളി​യു​ടെ താ​മ​സ ചെ​ല​വി​നാ​യി 500 റി​യാ​ലും […]

Breaking News

error: Content is protected !!