ഖത്തർ: എ​ന്‍.​ഒ.​സി ഇ​ല്ലാ​തെ തൊ​ഴി​ല്‍​മാ​റ്റം- മി​നി​മം വേ​ത​ന നി​യ​മം

എ​ന്‍.​ഒ.​സി ഇ​ല്ലാ​തെ തൊ​ഴി​ല്‍​മാ​റ്റം, മി​നി​മം വേ​ത​ന നി​യ​മം എ​ന്നി​വ ഖ​ത്ത​റി​ലെ തൊ​ഴി​ല്‍​മേ​ഖ​ല​യി​ലെ അ​ടു​ത്തി​ടെ വ​ന്ന വ​ന്‍​മാ​റ്റ​മാ​ണ്. അ​മീ​ര്‍ ശൈ​ഖ്​ ത​മീം ബി​ന്‍ ഹ​മ​ദ്​ ആ​ല്‍​ഥാ​നി​യാ​ണ്​ പു​തി​യ തൊ​ഴി​ല്‍ നി​യ​മം അം​ഗീ​ക​രി​ച്ച്‌​ ഈ​യ​ടു​ത്ത്​ ഉ​ത്ത​ര​വി​റ​ക്കി​യ​ത്​. നി​യ​മ​പ്ര​കാ​രം എ​ന്‍.​ഒ.​സി ഇ​ല്ലാ​തെ​ത​ന്നെ തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക്ക്​ നി​ബ​ന്ധ​ന​ക്ക്​ വി​ധേ​യ​മാ​യി തൊ​ഴി​ല്‍​മാ​റാ​ന്‍ ക​ഴി​യും.

ഗാ​ര്‍​ഹി​ക ജോ​ലി​ക്കാ​ര​ട​ക്കം എ​ല്ലാ തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ള്‍​ക്കും 1000 റി​യാ​ല്‍ മി​നി​മം വേ​ത​നം ന​ല്‍​ക​ണം. ന്യാ​യ​മാ​യ താ​മ​സ​സൗ​ക​ര്യ​വും ഭ​ക്ഷ​ണ​വും ന​ല്‍​കു​ന്നി​ല്ലെ​ങ്കി​ല്‍ തൊ​ഴി​ലാ​ളി​യു​ടെ താ​മ​സ ചെ​ല​വി​നാ​യി 500 റി​യാ​ലും ഭ​ക്ഷ​ണ അ​ല​വ​ന്‍​സി​നാ​യി 300 റി​യാ​ലും ഇ​തി​നു​ പു​റ​മേ ന​ല്‍​കാ​നും നി​യ​മം അ​നു​ശാ​സി​ക്കു​ന്നു. മി​നി​മം വേ​ത​നം കാ​ലാ​നു​സൃ​ത​മാ​യി പു​തു​ക്കു​ന്ന​തി​നും അ​വ​ലോ​ക​നം ചെ​യ്യു​ന്ന​തി​നു​മാ​യി മി​നി​മം വേ​ജ് ക​മ്മി​റ്റി രൂ​പ​വ​ത്​​ക​രി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്യും.

മി​ഡി​ലീ​സ്​​റ്റി​ല്‍ ഇ​ത്ത​രം നി​യ​മം ന​ട​പ്പാ​ക്കു​ന്ന ആ​ദ്യ രാ​ജ്യ​മാ​ണ്​ ഖ​ത്ത​ര്‍. തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ള്‍​ക്ക് മി​നി​മം വേ​ത​നം ഉ​റ​പ്പാ​ക്കി​ക്കൊ​ണ്ട് ഇ​റ​ക്കി​യ പു​തി​യ തൊ​ഴി​ല്‍ നി​യ​മം ലം​ഘി​ക്കു​ന്ന​വ​രെ കാ​ത്തി​രി​ക്കു​ന്ന​ത് വ​ലി​യ ശി​ക്ഷ​യാ​ണ്. നി​യ​മ​ലം​ഘ​ക​ര്‍​ക്ക് 10,000 റി​യാ​ല്‍ പി​ഴ​യും ഒ​രു വ​ര്‍​ഷം വ​രെ ത​ട​വും ല​ഭി​ക്കും. ഭ​ര​ണ​നി​ര്‍​വ​ഹ​ണ വി​ക​സ​ന തൊ​ഴി​ല്‍ സാ​മൂ​ഹി​ക മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ലെ തൊ​ഴി​ല്‍ പ​രി​ശോ​ധ​നാ വി​ഭാ​ഗം മേ​ധാ​വി ഫ​ഹ​ദ് അ​ല്‍ ദോ​സ​രി​യാ​ണ് ഇ​ക്കാ​ര്യം പു​റ​ത്തു​വി​ട്ട​ത്. നേ​ര​ത്തെ നി​യ​മ​ലം​ഘ​ക​ര്‍​ക്ക് 6000 റി​യാ​ല്‍ പി​ഴ​യും ഒ​രു മാ​സം വ​രെ ത​ട​വു​മാ​യി​രു​ന്നു ശി​ക്ഷ.

എ​ന്‍.​ഒ.​സി ഇ​ല്ലാ​തെ​യു​ള്ള തൊ​ഴി​ല്‍ മാ​റ്റം തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക്കും തൊ​ഴി​ലു​ട​മ​ക്കും ഏ​റെ ന​ല്ല​താ​ണെ​ന്ന്​ വി​ല​യി​രു​ത്ത​പ്പെ​ടു​ന്നു. നി​ല​വി​ലു​ള്ള തൊ​ഴി​ല്‍ ക​രാ​ര്‍ ക​ഴി​യു​ന്ന​തി​നു മു​മ്ബു​ത​ന്നെ തൊ​ഴി​ല്‍ ഉ​ട​മ​യു​ടെ എ​ന്‍.​ഒ.​സി ഇ​ല്ലാ​തെ​ത​ന്നെ ജോ​ലി മാ​റാ​ന്‍ ക​ഴി​യും. എ​ന്നാ​ല്‍, ഇ​തു നി​ബ​ന്ധ​ന​ക​ള്‍​ക്ക്​ വി​ധേ​യ​മാ​ണ്. എ​ന്നാ​ല്‍, പു​തി​യ നി​യ​മം ത​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക്​ ഏ​റെ പ്ര​തി​സ​ന്ധി​ക​ള്‍ ഉ​ണ്ടാ​ക്കു​​ന്നെ​ന്ന്​ തൊ​ഴി​ലു​ട​മ​ക​ള്‍​ക്ക്​ ആ​ശ​ങ്ക​യു​ണ്ട്.

Next Post

ഓ​ൺ​ലൈ​ൻ ബ്ലാ​ക്ക്​​മെ​യ്​​ലി​ങ്​: മൂ​ന്നു​വ​ർ​ഷം വ​രെ ത​ട​വ്​ ല​ഭി​ക്കാവുന്ന കുറ്റം

Tue Feb 23 , 2021
മ​സ്​​ക​ത്ത്​: ഒാ​ണ്‍​ലൈ​ന്‍ ബ്ലാ​ക്ക്​​മെ​യ്​​ലി​ങ്​ ത​ട​വും പി​ഴ​യും ശി​ക്ഷ​യാ​യി ല​ഭി​ക്കാ​വു​ന്ന കു​റ്റ​മാ​ണെ​ന്ന്​ പ​ബ്ലി​ക്​ പ്രോ​സി​ക്യൂ​ഷ​ന്‍ ഒാ​ര്‍​മി​പ്പി​ച്ചു. ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ്​ അ​ല്ലെ​ങ്കി​ല്‍ വി​വ​ര​സാ​േ​ങ്ക​തി​ക വി​ദ്യ​യു​ടെ എ​ന്തെ​ങ്കി​ലും സ​ഹാ​യ​ത്താ​ല്‍ ഭീ​ഷ​ണി​പ്പെ​ടു​ത്തി എ​ന്തെ​ങ്കി​ലും പ്ര​വൃ​ത്തി ചെ​യ്യി​പ്പി​ക്കു​ക​യോ അ​ല്ലെ​ങ്കി​ല്‍ ചെ​യ്യ​രു​തെ​ന്ന്​ നി​ര്‍​ബ​ന്ധി​ക്കു​ക​യോ ചെ​യ്യു​ന്ന​താ​ണ്​ ശി​ക്ഷാ​ര്‍​ഹ​മാ​യ കാ​ര്യം. നി​യ​മ​പ്ര​കാ​ര​മു​ള്ള കാ​ര്യ​മാ​ണ്​ ചെ​യ്യി​പ്പി​ച്ച​തെ​ങ്കി​ല്‍​കൂ​ടി അ​ത്​ ഒാ​ണ്‍​ലൈ​ന്‍ ബ്ലാ​ക്ക്​​മെ​യ്​​ലി​ങ്ങി​െന്‍റ പ​ട്ടി​ക​യി​ല്‍ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടും. മൂ​ന്നു​വ​ര്‍​ഷം വ​രെ ത​ട​വും മൂ​വാ​യി​രം റി​യാ​ല്‍ വ​രെ പി​ഴ​യും ശി​ക്ഷ​യാ​യി ല​ഭി​ക്കാ​വു​ന്ന കു​റ്റ​മാ​ണി​തെ​ന്ന്​ പ​ബ്ലി​ക്​ പ്രോ​സി​ക്യൂ​ഷ​ന്‍ ഒാ​ര്‍​മി​പ്പി​ച്ചു. ഭീ​ഷ​ണി​പ്പെ​ടു​ത്തി കൊ​ടി​യ […]

Breaking News

error: Content is protected !!