തണുത്തുറഞ്ഞ നയാഗ്ര വെള്ളച്ചാട്ടം; താപനില 19 ഡിഗ്രി സെല്‍ഷ്യസ്

ന്യൂയോര്‍ക്കിലെ നയാഗ്രയില്‍ താപനില -19 ഡിഗ്രി സെല്‍ഷ്യസ് ആയി കുറഞ്ഞതിനെത്തുടര്‍ന്ന് പ്രശസ്തമായ നയാഗ്ര വെള്ളച്ചാട്ടം തണുത്തുറഞ്ഞ നിലയില്‍ കാണപ്പെട്ടു. വളരെ അപൂര്‍വ്വമായ ഈ അത്യുഗ്രന്‍ കാഴ്ച സഞ്ചാരികളെ വിസ്മയിപ്പിച്ചിരിക്കുകയാണ്. നീരാവികൊണ്ടുണ്ടാവുന്ന മേഘവും, മഴവില്ലും കാഴ്ച്ചക്ക് പകിട്ടേകുന്നു. എന്നാല്‍ അതിശൈത്യത്താല്‍ അമേരിക്കയിലെ പലയിടങ്ങളിലും ജനവാസം അത്ര സുഖകരമല്ല.

അതിശക്തമായ കാറ്റിനെത്തുടര്‍ന്ന്, പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്‍, മുമ്ബ് ഒക്ലഹോമയിലും ലൂസിയാനയിലും അടിയന്തരാവസ്ഥ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. വ്യാപകമായി വൈദ്യുതി തടസ്സപ്പെടുന്നതും, പൈപ്പിലൂടെ മലിനജലം ലഭിക്കുന്നതും ദശലക്ഷക്കണക്കിന് അമേരിക്കക്കാരെ പ്രതിസന്ധിയിലാക്കിയിരിക്കുകയാണ്. ഈ കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനത്തിന്റെ അനന്തരഫലമായി, കാര്‍ബണ്‍ മോണോക്സൈഡ് വിഷബാധ, അതിശൈത്യം കൊണ്ടുണ്ടാവുന്ന ഹൈപ്പോതെര്‍മിയ, കാര്‍ അപകടങ്ങള്‍, തീപിടുത്തം, മുങ്ങിമരണം എന്നീ കാരണങ്ങളാല്‍ ഇതുവരെ 69 പേരാണ്, ടെക്സസിലും പരിസരത്തുമായി മരണപ്പെട്ടത്. അവിടെയും ഇപ്പോള്‍ അടിയന്തരാവസ്ഥ പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുകയാണ്.

Next Post

ബസ് ഇടിച്ചു പരുക്കേറ്റയാൾ ആശുപത്രിയിലെത്തിക്കാതെ റോഡിൽ ചോരവാർന്നു കിടന്നു; ഒടുവിൽ ദാരുണാന്ത്യം

Tue Feb 23 , 2021
വാളയാര്‍: സംസ്ഥാന അതിര്‍ത്തിക്കു സമീപം ചാവടിയില്‍‍ സ്വകാര്യ ബസ് ഇടിച്ചു പരുക്കേറ്റയാളെ ആശുപത്രിയിലെത്തിക്കാനും അടിയന്തര ചികിത്സ നല്‍കാനും വൈകി. അരമണിക്കൂറിലേറെ റോഡില്‍ ചോരവാര്‍ന്നു കിടന്ന കോയമ്ബത്തൂര്‍ മേട്ടുപ്പാളയം സ്വദേശി സുബ്രഹ്മണ്യനെ (76) ഒടുവില്‍ വാളയാറില്‍നിന്ന് ആംബുലന്‍സ് എത്തിച്ച്‌ ആശുപത്രിയില്‍ കൊണ്ടുപോയെങ്കിലും രക്ഷിക്കാനായില്ല. അപകട സമയത്ത് ഒട്ടേറെപ്പേര്‍ ബസ് കാത്തു നില്‍ക്കുന്നുണ്ടായിരുന്നു. സമീപത്ത് ഓട്ടോറിക്ഷ ഉള്‍പ്പെടെ ഒട്ടേറെ വാഹനങ്ങളുമുണ്ടായിരുന്നു. എന്നിട്ടും ആരും സഹായത്തിനെത്തിയില്ല. പാലക്കാട്- വാളയാര്‍ റൂട്ടില്‍ സര്‍വീസ് നടത്തുന്ന ‘വേല്‍മുരുകന്‍’ […]

Breaking News

error: Content is protected !!