യുകെ: കാർ ഒഴിവാക്കിയാൽ £3000 വരെ പാരിതോഷികം; സർക്കാരിന്റെ പുതിയ ഗ്രീൻ സ്‌കീമിന് കാറുടമകൾക്കിടയിൽ സമ്മിശ്ര പ്രതികരണം !

ലണ്ടൻ: കാർബൺ മലിനീകരണ റേറ്റ് കൂടിയ കാറുകൾ ഉപേക്ഷിച്ചു കൊണ്ട് മറ്റു ഗതാഗത മാർഗങ്ങൾ സ്വീകരിക്കാൻ തയാറാകുന്ന കാറുടമകളെ തേടി ബ്രിട്ടീഷ് സർക്കാരിന്റെ പുതിയ ഓഫർ. സ്വന്തം കാർ ഉപേക്ഷിച്ചു കൊണ്ട് മറ്റ് യാത്ര രീതികൾ ഉപയോഗിക്കുന്നവർക്ക് സർക്കാർ £3000 വരെ പാരിതോഷികം നൽകും.

സ്വകാര്യ കാറുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് പകരം പൊതു ഗതാഗത സംവിധാനങ്ങളായ ബസ്, ട്രെയിൻ, ടാക്‌സികൾ എന്നിവക്ക് പുറമെ കാർ ക്ലബ്ബ്കൾ, ഇലക്ട്രിക്ക് സ്‌കൂട്ടർ എന്നിവ ഉപയോഗിക്കുന്നവർക്കും ഈ പാരിതോഷികത്തിന് അപേക്ഷിക്കാം. അന്തരീക്ഷ മലിനീകരണം രൂക്ഷമായ നഗര പ്രദേശങ്ങളിലാണ് ഈ ഓഫർ ലഭ്യമാകുക.

മാർച്ച് മാസം മുതൽ കോവൻട്രിയിൽ ഈ പദ്ധതിയുടെ ട്രയൽ ആരംഭിക്കും. 2016ന് മുമ്പ് നിരത്തിലിറങ്ങിയ ഡീസൽ കാറുടമകൾക്കും 2006ന് മുമ്പുള്ള പെട്രോൾ കാറുടമകൾക്കുമാണ് ആദ്യ ഘട്ടത്തിൽ ഈ പാരിതോഷികം ലഭിക്കുക. 22 മില്യൺ പൗണ്ട് ആണ് സർക്കാർ ഈ പദ്ധതിക്ക് വേണ്ടി മാറ്റി വെച്ചിരിക്കുന്നത്.

Next Post

ഖലീൽ ജിബ്രാൻ തൊട്ട് ജോർജ് കുട്ടി വരെ

Mon Mar 1 , 2021
അമ്മയെ തല്ലിയാലും രണ്ടു പക്ഷം എന്ന് പറയുന്ന നമ്മുടെ ഇടയിൽ, സ്നേഹത്തിനു വേണ്ടി ഒരു ദിവസത്തിന്റെ ആവശ്യം ഒക്കെ ഉണ്ടോ എന്ന് ഇന്നും തർക്കിക്കുന്നവർ ഉണ്ട്. വേണ്ടെങ്കിൽ വേണ്ട, പക്ഷെ ഈ ഒരു ദിവസം ഇതിനായിട്ട് മാറ്റി വച്ചിട്ടുള്ളത് കൊണ്ട് ഈ ദിവസമെങ്കിലും ഉപയോഗിച്ചുകൂടെ എന്നെ ഉള്ളു ചോദ്യം. അത് ചിലപ്പോ പല ‘ഗ്രേറ്റ് അടുക്കളകളിലും’ പെട്ടു ഉള്ളിൽ തീയും പുകയും ആയി കഴിയുന്നവർക്ക് ഇത്തിരി സന്തോഷം കൊടുക്കാൻ ഉപകരിക്കും […]

Breaking News

error: Content is protected !!