ബറാക്ക ആണവോർജ നിലയത്തിൽ വാണിജ്യ ഉൽപാദനം ആരംഭിച്ചു

അ​ബൂ​ദ​ബി: പ​ശ്ചി​മ അ​ബൂ​ദ​ബി​യി​ലെ ബ​റാ​ക്ക ആ​ണ​വോ​ര്‍​ജ നി​ല​യം വാ​ണി​ജ്യ ഉ​ല്‍​പാ​ദ​നം ആ​രം​ഭി​ച്ച​താ​യി യു.​എ.​ഇ വൈ​സ് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍​റും പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി​യും ദു​ബൈ ഭ​ര​ണാ​ധി​കാ​രി​യു​മാ​യ ശൈ​ഖ് മു​ഹ​മ്മ​ദ് ബി​ന്‍ റാ​ഷി​ദ് ആ​ല്‍ മ​ക്തൂ​മും അ​ബൂ​ദ​ബി കി​രീ​ടാ​വ​കാ​ശി​യും യു.​എ.​ഇ സാ​യു​ധ​സേ​ന ഡെ​പ്യൂ​ട്ടി സു​പ്രീം ക​മാ​ന്‍​ഡ​റു​മാ​യ ശൈ​ഖ് മു​ഹ​മ്മ​ദ് ബി​ന്‍ സാ​യി​ദ് ആ​ല്‍ ന​ഹ്‌​യാ​നും അ​റി​യി​ച്ചു. യു.​എ.​ഇ​യു​ടെ ച​രി​ത്ര​ത്തി​ല്‍ ആ​ണ​വ നി​ല​യ​ത്തി​െന്‍റ വാ​ണി​ജ്യ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​നം യാ​ഥാ​ര്‍​ഥ്യ​മാ​യ​ത് 10 വ​ര്‍​ഷ​ത്തെ ശ്ര​മ​ത്തെ തു​ട​ര്‍​ന്നാ​ണ്. 2000 ഇ​മ​റാ​ത്തി എ​ന്‍​ജി​നീ​യ​ര്‍​മാ​രും യു​വാ​ക്ക​ളും 80 അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര പ​ങ്കാ​ളി​ക​ളും ചേ​ര്‍​ന്നാ​ണ് അ​ഭൂ​ത​പൂ​ര്‍​വ​മാ​യ വി​ക​സ​ന​ത്തി​നും ആ​ദ്യ​ത്തെ അ​റ​ബ് ആ​ണ​വ നി​ല​യ​ത്തി​െന്‍റ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ത്തി​നും പി​ന്നി​ല്‍ പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ച്ച​ത്.

യു.​എ.​ഇ ഇ​ല​ക്‌ട്രി​ക്ക​ല്‍ ഗ്രി​ഡി​ലേ​ക്ക് ആ​ദ്യ​ത്തെ മെ​ഗാ​വാ​ട്ട് ആ​ണ​വോ​ര്‍​ജം എ​ത്തി​ക്കാ​നാ​യ​തി​ല്‍ എ​മി​റേ​റ്റ്‌​സ് ജ​ന​ത​ക്ക്​ അ​ഭി​ന​ന്ദ​ന​ങ്ങ​ള്‍. എ​െന്‍റ സ​ഹോ​ദ​ര​ന്‍ മു​ഹ​മ്മ​ദ് ബി​ന്‍ സാ​യി​ദി​നും അ​ഭി​ന​ന്ദ​ന​ങ്ങ​ള്‍ -ശൈ​ഖ് മു​ഹ​മ്മ​ദ് ബി​ന്‍ റാ​ഷി​ദ് ട്വി​റ്റ​റി​ല്‍ കു​റി​ച്ചു. ശൈ​ഖ് മു​ഹ​മ്മ​ദ് ബി​ന്‍ സാ​യി​ദി​െന്‍റ ട്വീ​റ്റി​ല്‍ പ​റ​ഞ്ഞു- ‘ദൈ​വ​ത്തി​ന് ന​ന്ദി. രാ​ജ്യം അ​മ്ബ​താം വാ​ര്‍​ഷി​കം ആ​ഘോ​ഷി​ക്കു​മ്ബോ​ള്‍ യു.​എ.​ഇ​യു​ടെ നേ​ട്ട​ങ്ങ​ള്‍ തു​ട​രു​ന്നു. ആ​ദ്യ​ത്തെ സ​മാ​ധാ​ന​പ​ര​മാ​യ ആ​ണ​വോ​ര്‍​ജ പ്ലാ​ന്‍​റു​ക​ള്‍ വാ​ണി​ജ്യ​പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​നം ആ​രം​ഭി​ക്കു​ന്നു. ച​രി​ത്ര​പ​ര​മാ​യ ഒ​രു അ​റ​ബ് നേ​ട്ട​മാ​ണി​ത്. യു​വാ​ക്ക​ളു​ടെ പ​ങ്ക് ഞ​ങ്ങ​ള്‍ വി​ല​മ​തി​ക്കു​ന്നു. സു​പ്ര​ധാ​ന മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ല്‍ മി​ക​ച്ച ഭാ​വി​യി​ലേ​ക്ക് ന​യി​ക്കു​ന്ന രാ​ജ്യ​മാ​ണ് യു.​എ.​ഇ’. ആ​ഴ്​​ച​ക​ള്‍​ക്ക്​ മു​മ്ബാ​ണ്​ ഫെ​ഡ​റ​ല്‍ അ​തോ​റി​റ്റി ഫോ​ര്‍ ന്യൂ​ക്ലി​യ​ര്‍ റെ​ഗു​ലേ​ഷ​ന്‍ ര​ണ്ട്​ ബ​റാ​ക്ക ആ​ണ​വോ​ര്‍​ജ നി​ല​യ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക്​ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​നാ​നു​മ​തി ന​ല്‍​കി​യ​ത്.

Next Post

​സൗ​ദി: റ​മ​ദാ​നി​ല്‍ മ​സ്ജി​ദു​ല്‍ ഹ​റാ​മി​ലെ​ത്തു​ന്ന തീ​ര്‍​ഥാ​ട​ക​ര്‍​ക്ക് മി​ക​ച്ച സേ​വ​ന​ങ്ങ​ള്‍

Wed Apr 7 , 2021
ജി​ദ്ദ: റ​മ​ദാ​നി​ല്‍ മ​സ്ജി​ദു​ല്‍ ഹ​റാ​മി​ലെ​ത്തു​ന്ന തീ​ര്‍​ഥാ​ട​ക​ര്‍​ക്ക് മി​ക​ച്ച സേ​വ​ന​ങ്ങ​ള്‍ ന​ല്‍​കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള പ​ദ്ധ​തി​ക​ളും സേ​വ​ന​ങ്ങ​ളും ഇ​രു​ഹ​റം കാ​ര്യാ​ല​യം ആ​രം​ഭി​ച്ചു. തീ​ര്‍​ഥാ​ട​ക​ര്‍​ക്ക് ആ​രാ​ധ​ന ക​ര്‍​മ​ങ്ങ​ള്‍ എ​ളു​പ്പ​മാ​ക്കാ​ന്‍ സ​ഹാ​യി​ക്കു​ന്ന കാ​ര്യ​ങ്ങ​ളാ​ണ് പ​ദ്ധ​തി​യി​ലു​ള്‍​പ്പെ​ടു​ത്തി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. സാ​ങ്കേ​തി​ക, സേ​വ​ന രം​ഗ​ത്ത് 30ഓ​ളം പ​ദ്ധ​തി​ക​ളാ​ണ് റ​മ​ദാ​നി​ലേ​ക്ക് ഒ​രു​ക്കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്ന് സേ​വ​ന സാേ​ങ്ക​തി​ക​കാ​ര്യ അ​ണ്ട​ര്‍ സെ​ക്ര​ട്ട​റി മു​ഹ​മ്മ​ദ് അ​ല്‍​ജാ​ബി​രി പ​റ​ഞ്ഞു. കാ​ര്‍​പ​റ്റ്, ശു​ചീ​ക​ര​ണം, സം​സം, ക​വാ​ട​ങ്ങ​ള്‍, നി​രീ​ക്ഷ​ണം, ഗ​താ​ഗ​തം, ഒാ​പ​റേ​ഷ​ന്‍ ആ​ന്‍​ഡ്​ മെ​യി​ന്‍​റ​ന​ന്‍​സ് എ​ന്നീ വ​കു​പ്പു​ക​ള്‍​ക്ക് കീ​ഴി​ല്‍ വി​വി​ധ സേ​വ​ന പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ങ്ങ​ളാ​ണ് ഒ​രു​ക്കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. […]

Breaking News

error: Content is protected !!