യു.കെ: ഗാ​ന്ധി​ജി​യു​ടെ ജന്മദി​നാ​ഘോ​ഷം പ്രൗ​ഢ​ഗം​ഭീ​ര​മാ​യി യു​കെ പാ​ർ​ല​മെ​ന്‍റ് സ്ക്വ​യ​റി​ൽ ന​ട​ന്നു

ല​ണ്ട​ന്‍: മ​ഹാ​ത്മാ​ഗ​ന്ധി​യു​ടെ 152മ​ത് ജന്മദി​നാ​ഘോ​ഷം ഒ​ഐ​സി​സി യു​കെ​യു​ടെ ആ​ഭി​മു​ഖ്യ​ത്തി​ല്‍ പ്രൗ​ഢ​ഗം​ഭീ​ര​മാ​യ ആ​ഘോ​ഷ​ങ്ങ​ളോ​ടെ ന​ട​ന്നു.

രാ​വി​ലെ 9.45ന് ​ഗാ​ന്ധി​പ്ര​തി​മ​ക്കു മു​ന്‍​പി​ല്‍ ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ ഹൈ​ക്ക​മ്മീ​ഷ​ണ​ര്‍ നേ​വി, ആ​ര്‍​മി, എ​യ​ര്‍ ഫോ​ഴ്സ് മേ​ധാ​വി​ക​ളോ​ടൊ​പ്പം നേ​താ​ക്ക​ള്‍ ഗാ​ന്ധി​പ്ര​തി​മ​ക്കു മു​ന്നി​ല്‍ ന​ട​ത്തി​യ പു​ഷ്പാ​ര്‍​ച്ച​ന​ക്കു​ശേ​ഷം വ​ന്ദേ​മാ​ത​തം ആ​ലാ​പ​നം ന​ട​ത്തി. തു​ട​ര്‍​ന്ന് നൂ​റു ക​ണ​ക്കി​ന് പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​ര്‍ പ​ങ്കെ​ടു​ത്ത പ​രി​പാ​ടി​ക്ക് ഒ​ഐ​സി​സി യു​കെ പ്ര​സി​ഡ​ന്‍​റ് കെ.​കെ. മോ​ഹ​ന്‍​ദാ​സ് അ​ധ്യ​ക്ഷ​ത വ​ഹി​ച്ചു മു​ന്‍ കോ​ണ്‍​ഗ്ര​സ് നേ​താ​വും സൗ​ത്ത്വ​ര്‍​ക്ക് ഡ​പ്പൂ​ട്ടി മേ​യ​റു​മാ​യ കൗ​ണ്‍​സി​ല​ര്‍ സു​നി​ല്‍ ചോ​പ്ര മു​ഖ്യാ​തി​ഥി​യാ​യി​രു​ന്നു.

വി​ശി​ഷ്ട വ്യ​ക്തി​ത്വ​ങ്ങ​ള്‍ അ​ട​ക്കം യു​കെ​യു​ടെ വി​വി​ധ ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ നി​ന്നും എ​ത്തി​യ കോ​ണ്‍​ഗ്ര​സ് യൂ​ത്ത് കോ​ണ്‍​ഗ്ര​സ് വി​ദ്യാ​ര്‍​ഥി യൂ​ണി​യ​ന്‍ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​രെ പ്രോ​ഗ്രാം കോ​ഡി​നേ​റ്റ​ര്‍ അ​പ്പാ ഗ​ഫൂ​ര്‍ സ്വാ​ഗ​തം ചെ​യ്തു കോ​ണ്‍​ഗ്ര​സ് മു​ന്‍ നേ​താ​വും​പ്പ മേ​യ​റു​മാ​യ കൗ​ണ്‍​സി​ല​ര്‍ സു​നി​ല്‍ ചോ​പ്ര മു​ഖ്യ പ്ര​ഭാ​ഷ​ണം ന​ട​ത്തി കൗ​ണ്‍​സി​ല​റ​ന്‍​മാ​രാ​യ ഫി​ലി​പ്പ് ഏ​ബ്ര​ഹാം ടോം, ​എ​ക്സ് കൗ​ണ്‍​സി​ല​ര്‍ ജോ​സ് അ​ല​ക്സാ​ണ്ട​ര്‍ എ​ന്നി​വ​ര്‍ ആ​ശം​സാ​പ്ര​സം​ഗം ന​ട​ത്തി.

പു​തു​താ​യി തി​ര​ഞ്ഞെ​ടു​ത്ത ഒ​ഐ​സി​സി ഭാ​ര​വാ​ഹി​ക​ളെ ഡ​പ്പൂ​ട്ടി മേ​യ​ര്‍ ഷാ​ള്‍ അ​ണി​യി​ച്ച്‌ ആ​ദ​രി​ച്ചു’ തു​ട​ര്‍​ന്ന് ഒ​ഐ​സി​സി യു​കെ പ്ര​സി​ഡ​ന്‍​റ് മ​റു​പ​ടി പ്ര​സം​ഗം ന​ട​ത്തി.

വ​രും ത​ല​മു​റ​ക്ക് മ​ഹാ​ത്മാ​ഗാ​ന്ധി​യേ​പ്പ​റ്റി മ​ന​സി​ലാ​ക്കു​വാ​നും പ​ഠി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​മാ​യി മ​ഹാ​ത്മാ​ഗാ​ന്ധി​യു​ടെ ജീ​വ​ച​രി​ത്ര പു​സ്ത​കം കു​ട്ടി​ക​ള്‍​ക്ക് വി​ത​ര​ണം ചെ​യ്തു. തു​ട​ര്‍​ന്ന് യു​കെ​യി​ല്‍ വി​വി​ധ യൂ​ണി​വേ​ഴ്സി​റ്റി​ക​ളി​ലെ സ്റ്റു​ഡ​ന്‍​സ് യൂ​ണി​യ​നു​ക​ള്‍ രൂ​പീ​ക​രി​ച്ചു. പു​തി​യ കോ​ള​ജ് യൂ​ണി​യ​ന്‍ വി​ദ്യാ​ര്‍​ഥി​ക​ളെ വൈ​സ് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് സു​ജു ഡാ​നി​യേ​ല്‍ അ​ഭി​സം​ബോ​ധ​ന ചെ​യ്തു. യോ​ഗ​ത്തി​ന് വൈ​സ് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍​റ് ജോ​ഷി ജോ​സ് ന​ന്ദി പ​റ​ഞ്ഞു.

Next Post

യു.എസ്.എ: കോവിഡ് 19 മഹാമാരിയില്‍ അമേരിക്കയില്‍ ജീവന്‍ നഷ്ടപ്പട്ടവരുടെ എണ്ണം 700,000 കവിഞ്ഞു

Mon Oct 4 , 2021
വാഷിംഗ്ടണ്‍ ഡി. സി : കോവിഡ് 19 മഹാമാരിയില്‍ അമേരിക്കയില്‍ ജീവന്‍ നഷ്ടപ്പട്ടവരുടെ എണ്ണം 700,000 കവിഞ്ഞു . ഈ സമ്മറില്‍ പാന്‍ഡമിക്കിന്റെ ചരിത്രത്തില്‍ മറ്റൊരു കറുത്ത അധ്യായം കൂടി ചേര്‍ത്തിരിക്കുകയാണ്. മില്യണ്‍ കണക്കില്‍ അമേരിക്കക്കാരാണ് വാക്‌സിന്‍ സ്വീകരിക്കാന്‍ തയാറാകാതിരുന്നത്. ഇതു മാരകമായ സല്‍റ്റാ വേരിയന്റിന്റെ വ്യാപനം വര്‍ദ്ധിക്കുന്നതിനും മൂന്നര മാസത്തിനുള്ളില്‍ 600,000 ല്‍ നിന്നും 700,000 ന് അപ്പുറത്തേക്ക് മരണസംഖ്യ വര്‍ദ്ധിക്കുന്നതിനും ഇടയാക്കിയതായി ബൈഡന്‍ പറഞ്ഞു. ഇത്രയും മരണം […]

Breaking News

error: Content is protected !!