യു.കെ: ഒരു കൊച്ചു സൈക്കിളിൽ ലോകത്തോളം ഉയർന്ന കാഴ്ച

ഒരു കൊച്ചു സൈക്കിളിൽ ലോകത്തോളം ഫായിസ് അഷ്റഫ് അലി ഉയർന്ന കാഴ്ചയാണ് ജൂൺ ഒന്നിന് ലണ്ടനിൽ കണ്ടത്! രണ്ട് വൻകരകൾ, 35 രാജ്യങ്ങൾ, മുപ്പത്തിനായിരത്തിലേറെ കിലോമീറ്റർ ഒരു മലയാളി ചവിട്ടി കയറി ഒടുവിൽ ലണ്ടനിൽ എത്തിയപ്പോൾ ലണ്ടനിലെ മലയാളികളും കുടുംബവും അത്യാഹ്ലാദത്തോടെയാണ് ഫായിസിനെ എതിരേറ്റത്!

2022 ഓഗസ്റ്റ് 15 നാണ് കോഴിക്കോട് തലക്കുളത്തൂർ കാരനായ ഫായിസ് ലണ്ടനിലേക്കുള്ള യാത്ര തുടങ്ങിയത് .ജൂൺ ഒന്നിന് ലോകപ്രശസ്തമായ ലണ്ടൻ ടവർ ബ്രിഡ്ജിലെത്തിയപ്പോൾ താൻ സ്വപ്നം കണ്ട ലക്ഷ്യസ്ഥാനത് എത്തിയത് വിശ്യസിക്കാൻ കഴിയാതെ കോരിത്തരിച്ചിരിക്കയായിരുന്നു ഫായിസ് ,

ലോകം ചുറ്റിക്കറങ്ങി ഇനി പാരീസ് ഒളിംബിക്സിലേക്ക് സൈക്കിൾ ചവിട്ടാൻ ഒരുങ്ങുന്ന ഫായിസിന് ലണ്ടനിലെ മലയാളി കൂട്ടായ്മയായ ‘ നമ്മുടെ കോഴിക്കോട് ‘ നൽകിയ സ്വീകരണം ശ്രദ്ധേയമായി ,ഭാരതീയ ബുക്ക് ഓഫ് റിക്കോർഡ്സിൽ ഇടം നേടിയ ഫായിസിന് ലണ്ടൻ ടവർ ബ്രിഡ്ജിനു സമീപം ഒരുക്കിയ സ്വീകരണ ചടങ്ങിൽ നമ്മുടെ കോഴിക്കോട് സാരഥിയും പ്രമുഖ ജീവകാരുണ്യ പ്രവർത്തകനുമായ മുഹമ്മദ് കേളോത്ത്, വൈസ് പ്രസിഡന്റ് Dr റിയാസ് അബ്ദുല്ല, സെക്രട്ടറി ഡൽബെർട് മാണി,ജോയിൻ സെക്രട്ടറി അക്വിബ് ഇടവൻ കാട്ടിൽ,എക്സിക്യൂട്ടീവ് മെമ്പർമാരായ അസീസ് സി ടി ,കൂടാതെ ഫായിസിൻ്റെ മാതാവ് ഫൗസിയ ഭാര്യ അസ്മിൻ കുട്ടികൾ എന്നിവർ സന്നിദ്ധരായിരുന്നു.

Next Post

യു.കെ: മലയാളി കുടിയേറ്റ സ്വപ്നങ്ങൾ അസ്തമിക്കുമോ? യൂറോപ്പിൽ വലതുപക്ഷ കാറ്റ്

Wed Jun 12 , 2024
Share on Facebook Tweet it Pin it Email കോവിഡ് മഹാമാരിക്കു ശേഷം യൂറോപ്പിലേക്ക് മലയാളികളുടെ ഒഴുക്കായിരുന്നു. കൂടുതല്‍ മെച്ചപ്പെട്ട തൊഴില്‍, ജീവിത സാഹചര്യങ്ങളായിരുന്നു പലരെയും പാശ്ചാത്യ രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് ആകര്‍ഷിച്ചത്. യൂറോപ്യന്‍ സ്വപ്‌നം ലക്ഷ്യംകണ്ട് രണ്ടുലക്ഷത്തിലധികം പേരാണ് കേരളത്തിലെ വിവിധ ഐ.ഇ.എല്‍.ടി.എസ് കേന്ദ്രങ്ങളില്‍ പഠിക്കുന്നത്. എന്നാല്‍, യൂറോപ്പിലേക്ക് പറക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നവരെ സംബന്ധിച്ച്‌ അത്ര സുഖകരമായ വാര്‍ത്തകളല്ല വരുന്നത്. കുടിയേറ്റ വിരുദ്ധത മൂര്‍ച്ഛിക്കുന്നു യൂറോപ്യന്‍ രാജ്യങ്ങളില്‍ കുടിയേറ്റ വിരുദ്ധ രാഷ്ട്രീയം […]

You May Like

Breaking News

error: Content is protected !!