കുവൈത്ത്: ഉംറ വിസ കുവൈത്തില്‍നിന്നുള്ളവര്‍ക്ക് വിരലടയാളം നിര്‍ബന്ധം

കുവൈത്ത് സിറ്റി: ഉംറ വിസയില്‍ പോകുന്ന കുവൈത്തില്‍നിന്നുള്ളവര്‍ക്ക് വിരലടയാളം നിര്‍ബന്ധമാക്കി. പ്രവേശന നടപടിക്രമങ്ങള്‍ സുഗമമാക്കുന്നതിന്റെ ഭാഗമായാണ് തീരുമാനം. ഹജ്ജ് ഉംറ മന്ത്രാലയം ട്വിറ്ററിലൂടെയാണ് ഇക്കാര്യം വ്യക്തമാക്കിയത്. കുവൈത്തിനൊപ്പം ബ്രിട്ടന്‍, തുണീഷ്യ, ബംഗ്ലാദേശ്, മലേഷ്യ എന്നീ രാജ്യങ്ങള്‍ക്കും ഇത് ബാധകമാണ്.

സ്മാര്‍ട്ട് ഫോണുകളില്‍ ‘സൗദി വിസ ബയോ’ആപ്ലിക്കേഷന്‍ ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്താണ് വിരലടയാളം രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യേണ്ടത്. ആപ്ലിക്കേഷനില്‍ പ്രവേശിച്ചശേഷം വിസയുടെ തരം നിര്‍ണയിക്കുക, പാസ്പോര്‍ട്ട് ഇന്‍സ്റ്റന്റ് റീഡ് ചെയ്യുക, ഫോണ്‍ കാമറയില്‍ മുഖത്തിന്റെ ഫോട്ടോയെടുത്ത് അപ് ലോഡ് ചെയ്യുക, 10 വിരലുകളുടെയും അടയാളം ഫോണ്‍ കാമറ ഉപയോഗിച്ച്‌ സ്കാന്‍ ചെയ്യുക എന്നിവയാണ് രജിസ്ട്രേഷന്‍ നടപടി ക്രമങ്ങള്‍.

വിരലടയാളം നേരത്തേ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യുന്നതോടെ സൗദി പ്രവേശന കവാടങ്ങളിലെത്തുമ്ബോള്‍ യാത്രാനടപടികള്‍ വേഗത്തില്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കാനും തിരക്കൊഴിവാക്കാനും സാധിക്കുമെന്നത് ഇതിന്റെ നേട്ടമാണ്. പല രാജ്യങ്ങളില്‍നിന്നുള്ള ഹജ്ജ് തീര്‍ഥാടകര്‍ക്ക് ഈ സംവിധാനം നേരത്തേ ഏര്‍പ്പെടുത്തി വിജയകരമാണെന്ന് കണ്ടെത്തിയിരുന്നു. ഇതിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് ഉംറ തീര്‍ഥാടകര്‍ക്കും ഇത് ഏര്‍പ്പെടുത്തുന്നത്.

Next Post

ഒമാന്‍: ആളുകളെ തട്ടിക്കൊണ്ടു പോകുന്ന സംഘങ്ങളെപ്പറ്റിയുള്ള സോഷ്യല്‍ മീഡിയ പ്രചരണം തെറ്റെന്ന് ഒമാന്‍ പൊലീസ്

Sun Dec 4 , 2022
Share on Facebook Tweet it Pin it Email മസ്‍കത്ത്: ഒമാനില്‍ ആളുകളെ തട്ടിക്കൊണ്ടു പോകുന്ന ചില സംഘങ്ങളുണ്ടെന്ന തരത്തില്‍ പ്രചരിക്കുന്ന വാര്‍ത്തകള്‍ക്കെതിരെ പൊലീസിന്റെ മുന്നറിയിപ്പ്. ഇത്തരത്തിലുള്ള ഒരു സംഭവവും രാജ്യത്തെ ഒരു ഗവര്‍ണറേറ്റിലും റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടില്ലെന്ന് റോയല്‍ ഒമാന്‍ പൊലീസ് സാമൂഹിക മാധ്യമങ്ങളിലൂടെ പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്‍താവനയില്‍ പറയുന്നു. ആളുകളെ പ്രലോഭിപ്പിച്ച്‌ ഒപ്പം യാത്ര ചെയ്യാന്‍ പ്രേരിപ്പിക്കുകയും തുടര്‍ന്ന് അവരെ തട്ടിക്കൊണ്ടു പോവുകയും ചെയ്യുന്ന ചില സംഘങ്ങളുണ്ടെന്ന തരത്തിലാണ് […]

You May Like

Breaking News

error: Content is protected !!