സൗദി: ലോകത്തിലെ ആദ്യത്തെ പറക്കും മ്യൂസിയം സൗദി അറേബ്യയില്‍ നാളെ തുടങ്ങും

റിയാദ്∙ ലോകത്തിലെ ആദ്യത്തെ പറക്കും മ്യൂസിയം സൗദി അറേബ്യയില്‍ നാളെ തുടങ്ങും. റിയാദിനും പുരാതന നഗരമായ അല്‍ഉലയ്ക്കും ഇടയിലെ പൈതൃക കേന്ദ്രങ്ങളെ ബന്ധപ്പെടുത്തിയാണ് ഫ്ലൈയിങ് മ്യൂസിയം ഒരുക്കിയത്.

യുനെസ്കോയുടെ ലോക പൈതൃക പട്ടികയിലുള്ള ആറു കേന്ദ്രങ്ങളും ഇതില്‍ ഉള്‍പ്പെടും.

റോയല്‍ കമ്മീഷന്‍ ഫോര്‍ അല്‍ഉലയുടെയും സൗദി അറേബ്യന്‍ എയര്‍ലൈന്‍സിന്റെയും (സൗദിയ) സഹകരണത്തോടെ ആവിഷ്കരിച്ച പദ്ധതിയില്‍ ചെറുവിമാനങ്ങളില്‍ യാത്രക്കാരെ കൊണ്ടുപോയി പുരാവസ്തുഗവേഷണ കണ്ടെത്തലുകള്‍ കാണിക്കും.കാലഭേദമേന്യെ വര്‍ഷം മുഴുവനും പ്രാദേശിക, രാജ്യാന്തര സന്ദര്‍ശകരെ ആകര്‍ഷിക്കുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്.

യുനെസ്കോയുടെ ലോക പൈതൃക പട്ടികയിലുള്ള ആറു കേന്ദ്രങ്ങളും ഇതില്‍ ഉള്‍പ്പെടും.

റോയല്‍ കമ്മീഷന്‍ ഫോര്‍ അല്‍ഉലയുടെയും സൗദി അറേബ്യന്‍ എയര്‍ലൈന്‍സിന്റെയും (സൗദിയ) സഹകരണത്തോടെ ആവിഷ്കരിച്ച പദ്ധതിയില്‍ ചെറുവിമാനങ്ങളില്‍ യാത്രക്കാരെ കൊണ്ടുപോയി പുരാവസ്തുഗവേഷണ കണ്ടെത്തലുകള്‍ കാണിക്കും.കാലഭേദമേന്യെ വര്‍ഷം മുഴുവനും പ്രാദേശിക, രാജ്യാന്തര സന്ദര്‍ശകരെ ആകര്‍ഷിക്കുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്.

Next Post

കുവൈത്ത്: ന​ട​പ്പാ​ത​യിൽ താ​പ​നി​ല കു​റ​ക്കാ​ന്‍ ജ​പ്പാ​ന്‍ സാങ്കേ​തി​ക​വി​ദ്യ പ്ര​യോ​ജ​ന​പ്പെ​ടു​ത്താ​ന്‍ നീ​ക്കം

Wed Nov 3 , 2021
Share on Facebook Tweet it Pin it Email കുവൈത്തില്‍ ന​ട​പ്പാ​ത​യി​ലെ താ​പ​നി​ല കു​റ​ക്കാ​ന്‍ ജ​പ്പാ​ന്‍ സാങ്കേ​തി​ക​വി​ദ്യ പ്ര​യോ​ജ​ന​പ്പെ​ടു​ത്താ​ന്‍ നീ​ക്കം.ക​ഴി​ഞ്ഞ ദി​വ​സം പ​രി​സ്ഥി​തി പ​ബ്ലി​ക്​ അ​തോ​റി​റ്റി, മി​ശ്​​രി​ഫ്​ സ​ഹ​ക​ര​ണ സം​ഘം, കു​വൈ​ത്തി​ലെ ജ​പ്പാ​ന്‍ എം​ബ​സി എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ലെ അ​ധി​കൃ​ത​രു​ടെ സാ​ന്നി​ധ്യ​ത്തി​ല്‍ ന​ട​ത്തി​യ പ​രി​ശോ​ധ​ന​യി​ല്‍ പ​ര​മ്ബ​രാ​ഗ​ത ന​ട​പ്പാ​ത​യി​ല്‍ 45 ഡി​ഗ്രി താ​പ​നി​ല രേ​ഖ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ​പ്പോ​ള്‍ ജ​പ്പാ​ന്‍ സാ​േ​ങ്ക​തി​ക വി​ദ്യ പ്ര​യോ​ജ​ന​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ ഭാ​ഗ​ത്ത്​ 38 ഡി​ഗ്രി ആ​യി​രു​ന്നു. താ​പ​ത്തെ ക​ട​ത്തി​വി​ടാ​ത്ത ഇ​ന്‍​സു​ലേ​റ്റി​ങ്​ ഉ​ല്‍​പ​ന്നം ന​ട​പ്പാ​ത​യി​ല്‍ […]

You May Like

Breaking News

error: Content is protected !!