ഒമാന്‍: ബാങ്കിങ് വിവരങ്ങള്‍ ചോര്‍ത്താന്‍ പുതിയ തട്ടിപ്പ് മുന്നറിയിപ്പുമായി റോയല്‍ ഒമാന്‍ പൊലീസ്

മസ്കത്ത് : വ്യാജ വെബ്‌സൈറ്റുകള്‍ വഴി ഗാര്‍ഹിക തൊഴിലാളികളെ ആകര്‍ഷകമായ നിരക്കില്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്ത് ബാങ്ക് വിവരങ്ങള്‍ ചോര്‍ത്തുന്ന തട്ടിപ്പ് രീതിക്കെതിരെ മുന്നറിയിപ്പുമായി റോയല്‍ ഒമാൻ പൊലീസ്.

ഇത്തരത്തില്‍ ഒരു കമ്ബനിയുടെ വ്യാജ പരസ്യങ്ങള്‍ സമൂഹമാധ്യമങ്ങളിലൂടെ പ്രചരിക്കുന്നുണ്ട്. ഇത് ശ്രദ്ധയില്‍പെട്ടതിനെത്തുടര്‍ന്നാണ് ആര്‍.ഒ.പിയുടെ ഡയറക്ടറേറ്റ് ജനറല്‍ ഓഫ് എൻക്വയറീസ് ആൻഡ് ക്രിമിനല്‍ ഇൻവെസ്റ്റിഗേഷൻ ഓണ്‍ലൈനിലൂടെ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയത്.

കമ്ബനിയുടെ വെബ്‌സൈറ്റില്‍ പ്രവേശിച്ച്‌ റിസര്‍വേഷൻ നടപടികള്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കുന്നതിലൂടെ ഉപയോക്താവിന്റെ ബാങ്ക് വിവരങ്ങള്‍ തട്ടിപ്പുകാര്‍ക്ക് ലഭിക്കും. ഇതുവഴിയാണ് അക്കൗണ്ടില്‍നിന്ന് പണം മോഷ്ടിക്കുന്നത്. വിശ്വാസയോഗ്യമല്ലാത്ത വെബ്‌സൈറ്റുകളിലൂടെ വ്യക്തിപരമായ വിവരങ്ങളോ ബാങ്കിങ് ഡേറ്റയോ പങ്കിടരുതെന്ന് റോയല്‍ ഒമാൻ പൊലീസ് പൗരന്മാര്‍ക്കും താമസക്കാര്‍ക്കും മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി.

Next Post

കുവൈത്ത്: ടെക്സാസ് കുവൈത്ത് പ്രവര്‍ത്തനോദ്ഘാടനം

Tue Jul 18 , 2023
Share on Facebook Tweet it Pin it Email കുവൈത്ത് സിറ്റി: തിരുവനന്തപുരം ജില്ല പ്രവാസി സംഘടനയായ ടെക്സാസ് കുവൈത്ത് ഈവര്‍ഷത്തെ പ്രവര്‍ത്തനോദ്ഘാടനം അബ്ബാസിയ ഇമ്ബീരിയല്‍ ഹാളില്‍ നടന്നു. പ്രസിഡന്റ് ജിയാഷ്‌ അബ്ദുല്‍ കരീം അധ്യക്ഷത വഹിച്ചു. ഡോ. അനില ആല്‍ബെര്‍ട്ട് ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു. ജനറല്‍ സെക്രട്ടറി വി.വൈ. ജോര്‍ജ് സ്വാഗതം പറഞ്ഞു. ട്രഷറര്‍ കനകരാജ്, രക്ഷാധികാരി അരുണ്‍ രാജഗോപാല്‍, അഡ്വൈസറി ബോര്‍ഡ് അംഗം ജയകുമാര്‍ എന്നിവര്‍ ആശംസകള്‍ […]

You May Like

Breaking News

error: Content is protected !!