യു.കെ: പുതിയ ‘ബോട്‌സ്വാന’ വകഭേദം കോവിഡിന്റെ ഏറ്റവും പരിവർത്തനം ചെയ്ത ആശങ്കയുളവാക്കുന്ന പതിപ്പ്

ലണ്ടൻ: ബോട്‌സ്‌വാന’യില്‍ ഉയര്‍ന്നുവന്നതായി വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്ന ഒരു പുതിയ കോവിഡ് വകഭേദത്തെക്കുറിച്ച്‌ ബ്രിട്ടീഷ് വിദഗ്ധര്‍ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്, അത് ഇതുവരെയുള്ളതില്‍ വൈറസിന്റെ ഏറ്റവും പരിവര്‍ത്തനം ചെയ്ത പതിപ്പാണ്, എന്നു ഡെയ്‌ലി മെയില്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു

‘ന്യു’ എന്ന് പേരിട്ടിരിക്കുന്ന സ്‌ട്രെയിനിന്റെ 10 കേസുകള്‍ മാത്രമേ ഇതുവരെ കണ്ടെത്തിയിട്ടുള്ളൂ.

എന്നാല്‍ ഇത് ഇതിനകം മൂന്ന് രാജ്യങ്ങളില്‍ കണ്ടെത്തി, ഈ വകഭേദം കൂടുതല്‍ വ്യാപകമാണെന്ന് സൂചിപ്പിക്കുന്നു. ഇത് 32 മ്യൂട്ടേഷനുകള്‍ വഹിക്കുന്നു, അവയില്‍ പലതും ഇത് ഉയര്‍ന്ന തോതില്‍ കൈമാറ്റം ചെയ്യപ്പെടുന്നതും വാക്സിനിനെ പ്രതിരോധിക്കുവാന്‍ ശേഷിയുള്ളതും ആണെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ട് നിര്‍ദ്ദേശിക്കുന്നു, കൂടാതെ മറ്റേതൊരു വകഭേദത്തേക്കാളും അതിന്റെ സ്പൈക്ക് പ്രോട്ടീനില്‍ കൂടുതല്‍ മാറ്റങ്ങള്‍ ഉണ്ടെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ട് പറയുന്നു.

ലണ്ടന്‍ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി കോളേജിലെ ജനിതക ശാസ്ത്രജ്ഞനായ പ്രൊഫസര്‍ ഫ്രാങ്കോയിസ് ബല്ലൂക്‌സ് പറയുന്നത്, പ്രതിരോധശേഷി കുറഞ്ഞ ഒരു രോഗിയില്‍, ഒരുപക്ഷെ രോഗനിര്‍ണയം നടത്താത്ത എയ്ഡ്‌സ് ഉള്ള ഒരാളിലെ നീണ്ടുനില്‍ക്കുന്ന അണുബാധയില്‍ നിന്നാണ് ഇത് ഉയര്‍ന്നുവന്നതെന്ന്, റിപ്പോര്‍ട്ട് കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

സ്‌പൈക്കിലെ മാറ്റങ്ങള്‍ നിലവിലെ കുത്തിവയ്പ്പുകള്‍ വയറസിനെതിരെ പോരാടുന്നതിനെ ബുദ്ധിമുട്ടാക്കുന്നു, കാരണം ഇപ്പോഴുള്ള കുത്തിവയ്പ്പുകള്‍ നമ്മുടെ രോഗപ്രതിരോധ സംവിധാനത്തെ വൈറസിന്റെ ഈ ഭാഗത്തിന്റെ പഴയ പതിപ്പ് തിരിച്ചറിയാന്‍ ആണ് പരിശീലിപ്പിക്കുന്നത്. ഇംപീരിയല്‍ കോളേജിലെ വൈറോളജിസ്റ്റായ ഡോ. ടോം പീക്കോക്ക്, അതിന്റെ വ്യാപനത്തെക്കുറിച്ച്‌ ആദ്യം മനസ്സിലാക്കിയപ്പോള്‍, വകഭേദത്തിന്റെ മ്യൂട്ടേഷനുകളുടെ സംയോജനത്തെ ‘ഭയങ്കരം’ എന്നാണ് വിശേഷിപ്പിച്ചത്, റിപ്പോര്‍ട്ട് കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. B.1.1.529, എന്നാണ് അതിന്റെ ശാസ്ത്രീയ നാമം, ലോകത്തെ പ്രബലമായ ഡെല്‍റ്റ സ്ട്രെയിന്‍ ഉള്‍പ്പെടെ ഏതാണ്ട് മറ്റെന്തിനേക്കാളും മോശമായിരിക്കാന്‍’ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി .

ബോട്സ്വാനയില്‍ ഇന്നുവരെ മൂന്ന് അണുബാധകളും ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയില്‍ ആറ് അണുബാധകളും കണ്ടെത്തി – വകഭേദ നിരീക്ഷണം കൂടുതല്‍ ശക്തമാണ്. അടുത്തിടെ ഭൂഖണ്ഡത്തില്‍ നിന്ന് മടങ്ങിയെത്തിയ ഹോങ്കോങ്ങിലെ 36 കാരനായ ഒരു വ്യക്തിയിലും ഒരു കേസ് കണ്ടെത്തിയതായി റിപ്പോര്‍ട്ട് കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

Next Post

സൗദി: ഇന്ത്യൻ കോൺസുലേറ്റിന്‍റെ സേവനം വീട്ടുപടിക്കലേക്ക്

Sun Nov 28 , 2021
അബഹ: സൗദിയിലെ പ്രവാസി ഇന്ത്യാക്കാര്‍ക്ക് ജിദ്ദ ഇന്ത്യന്‍ കോണ്‍സുലേറ്റി​െന്‍റ സേവനങ്ങള്‍ അവരുടെ വീട്ടുപടിക്കല്‍ എത്തിക്കുന്ന പദ്ധതിക്ക് ദക്ഷിണ സൗദിയിലെ അസീര്‍ മേഖലയില്‍​ തുടക്കം. ഇതി​െന്‍റ ഭാഗമായി കോണ്‍സുലേറ്റിലെ പാസ്പോര്‍ട്ട് വിഭാഗം വൈസ് കോണ്‍സല്‍ ഹരിദാസ് ഖമീസ് മുശൈത്തിലെ പുറംകരാര്‍ ഏജന്‍സിയായ വി.എഫ്.എസി​െന്‍റ ഓഫീസ് സന്ദര്‍ച്ച്‌ വിവിധ സേവനങ്ങള്‍ നല്‍കി. വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ എട്ട് മുതല്‍ ആരംഭിച്ച സേവനം സൗദിയുടെ അസീര്‍ പ്രവശ്യയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്ന വിവിധ പ്രദേശങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള ആളുകള്‍ക്ക് പ്രയോജനപ്പെട്ടു. […]

Breaking News

error: Content is protected !!